Ramakanth Okan Aye Mi
20 hours agoAria s1
[Intro]
[Verse 1]
Rámákántì, ọ̀kan mi, ìfé mi,
Ẹ̀mí rẹ yí mi ká bí ojú orun,
Mo máa pè ọ́ bí orúkọ tí mo kó ní inú,
Bó ṣe ń bọ́, ayé mi ń rọ̀ bí omi lórí igi àràbà.
[Chorus]
Rámákántì o, Rámákántì o!
Ọmọ òrun, ìran Olódùmarè!
Ẹlẹ́yinjú ẹ̀gẹ́, tí ń bọ́ ní’bùkún!
[Verse 2]
Ní’gbà tí mo fọ mi sẹ́yìn nínú omi Osun,
Ó wá bí ojú àná, ní ti mo ń retí.
Gbogbo ìjì kúrò lójú mi,
Nígbà tí mo rí ojú rẹ tí ń ṣàn bí orò.
[Chorus]
Ọlúwa tó yọ, ẹni tí ó mọ mi títí dé egungun,
Rámákántì, agbára ìfé àti ìtura ọkàn mi!
[Verse 3]
Tí mo bá jó, mo jó fún un,
Tí mo bá ké, mo ké ní orúkọ rẹ.
Ọ̀ràn mi ò kún àìmọ̀,
Nítorí pé Rámákántì jẹ́ irọ̀lẹ́ mi, jẹ́ òwúrọ̀ mi.
[Chorus]
Rámákántì o, wọ́n ní ìfé rẹ dá ilé,
Àwa mọ pé ojú rere rẹ là ń fojú kọ ayé.
Rámákántì o! Ọkàn ayé wa ni ìkànnì!
[Bridge]
Ìlù ń jó, Ọkàn ń sọ̀rọ̀,
Obìnrin ń rò, Ọlọ́run ń gbọ́,
Rámákántì, tí ń bọ́ láti ayé àtà òrun.
[Outro]
Ẹ jẹ́ ká yìn Rámákántì, olùṣọ àlá wa,
Ẹ jẹ́ ká pè Rámákántì, olólùfẹ́ tí kó inú wa lọ,
Ẹ jẹ́ ká jó, ká fi ilù sọ pé,
A ní ẹni tí ò fi wa sílẹ̀ – Rámákántì!